Telugu govt jobs   »   Current Affairs   »   SIIMA Awards 2022: Check the complete...

SIIMA Awards 2022: Check the complete list of winners | SIIMA అవార్డ్స్ 2022: విజేతల పూర్తి జాబితా

SIIMA Awards 2022

SIIMA Awards 2022: The biggest award, South Indian International Movie Awards 2022 (SIIMA) was held in Bengaluru, Karnataka. Several biggies from the South including Allu Arjun, Silambarasan TR, Pooja Hegde, Vijay Deverakonda, Kamal Haasan, and many others graced their presence at the award night. The awardees of Telugu and Kannada films were announced. From Allu Arjun, Ranveer Singh to Yash, many won big at SIIMA.

SIIMA Awards 2022: అతిపెద్ద అవార్డు, సౌత్ ఇండియన్ ఇంటర్నేషనల్ మూవీ అవార్డ్స్ 2022 (SIIMA) కర్ణాటకలోని బెంగళూరులో జరిగింది. అల్లు అర్జున్, సిలంబరసన్ టిఆర్, పూజా హెగ్డే, విజయ్ దేవరకొండ, కమల్ హాసన్ మరియు చాలా మంది దక్షిణాది నుండి అనేక మంది ప్రముఖులు అవార్డు నైట్‌లో తమ ఉనికిని అలంకరించారు. తెలుగు, కన్నడ చిత్రాలకు అవార్డు గ్రహీతలను ప్రకటించారు. అల్లు అర్జున్, రణవీర్ సింగ్ నుండి యష్ వరకు చాలా మంది SIIMA లో పెద్ద విజయాలు సాధించారు.

SIIMA Awards 2022: Check the complete list of winners |_40.1

APPSC/TSPSC Sure shot Selection Group

South Indian International Movie Awards 2022: Here is the full list | సౌత్ ఇండియన్ ఇంటర్నేషనల్ మూవీ అవార్డ్స్ 2022: పూర్తి జాబితా

Telugu cinema winners | తెలుగు సినిమా విజేతలు:

  • ఉత్తమ చిత్రం: పుష్ప: ది రైజ్
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: పుష్ప: ది రైజ్ కోసం అల్లు అర్జున్
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు (విమర్శకులు): జాతి రత్నాలు చిత్రానికి నవీన్ పోలిశెటి
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటి: మోస్ట్ ఎలిజిబుల్ బ్యాచిలర్ కోసం పూజా హెగ్డే
  • ఉత్తమ సహాయ నటుడు: జగదీష్ ప్రతాప్ బండారి, పుష్ప: ది రైజ్
  • ఉత్తమ సహాయ నటి: క్రాక్‌కి వరలక్ష్మి శరత్‌కుమార్
  • కామెడీలో ఉత్తమ నటుడు: ఏక్ మినీ కథ కోసం సుదర్శన్
  • ఉత్తమ దర్శకుడు: పుష్ప: ది రైజ్ చిత్రానికి సుకుమార్
  • ఉత్తమ నూతన దర్శకుడు: బుచ్చి బాబు సనా (ఉప్పెన).
  • ఉత్తమ సినిమాటోగ్రాఫర్: అఖండ చిత్రానికి సి.రాంప్రసాద్
  • ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు: దేవి శ్రీ ప్రసాద్, పుష్ప: ది రైజ్
  • ఉత్తమ నూతన నటి: ఉప్పెన కోసం కృతి శెట్టి
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయని (మహిళ): అఖండలోని జై బాలయ్య పాటకు గీతా మాధురి
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు (పురుషుడు): జాతి రత్నాలులోని చిట్టి పాటకు రామ్ మిరియాల
  • ఉత్తమ గేయ రచయిత: పుష్ప: ది రైజ్ నుండి శ్రీవల్లికి చంద్రబోస్

Kannada cinema winners | కన్నడ సినిమా విజేతలు:

  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: యువరత్న కోసం దివంగత పునీత్ రాజ్‌కుమార్
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటి: మధగజ చిత్రానికి ఆషికా రంగనాథ్
  • ప్రముఖ పాత్రలో ఉత్తమ నటి-విమర్శకులు: అమృత అయ్యంగార్, బాడవ రాస్కల్
  • ఉత్తమ సహాయ నటుడు: రత్నన్ ప్రపంచానికి ప్రమోద్
  • ఉత్తమ సహాయ నటి: దృశ్య 2 కోసం ఆరోహి నారాయణ్
  • ప్రతికూల పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: హీరో కోసం ప్రమోద్ శెట్టి
  • కామెడీ పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: పొగరు చిత్రానికి చిక్కన్న
  • ఉత్తమ నూతన నటుడు: ఇక్కత్ చిత్రానికి నాగభూషణ
  • ఉత్తమ తొలి నటి: శరణ్య శెట్టి 1980కి
  • ఉత్తమ దర్శకుడు: రాబర్ట్ చిత్రానికి తరుణ్ సుధీర్
  • ఉత్తమ నూతన దర్శకుడు: బాడవ రాస్కెల్ చిత్రానికి శంకర్ గురు
  • ఉత్తమ సినిమాటోగ్రాఫర్: రాబర్ట్ చిత్రానికి సుధాకర్ రాజ్
  • ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు: అర్జున్ జన్య (రాబర్ట్)
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయని (మహిళ): సోజుగాడా సూజుమల్లిగే పాటకు చైత్ర ఆచార్
  • గరుడ గమన వృషభ వాహన
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు (పురుషుడు): నీనాడే కోసం అర్మాన్ మాలిక్ మరియు థమన్ ఎస్

List of winners from Tamil cinema | తమిళ సినిమా విజేతల జాబితా:

  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటి: కంగనా రనౌత్
  • ఉత్తమ నటి-విమర్శకులు: ఐశ్వర్య రాజేష్
  • ప్రముఖ పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు-క్రిటిక్స్: ఆర్య
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: శివకార్తికేయన్
  • ఉత్తమ నటుడు: సిలంబరసన్ AKA శింబు
  • ఉత్తమ చిత్రం: సర్పత్త పరంబరై
  • ఉత్తమ దర్శకుడు: లోకేష్ కనగరాజ్
  • ఉత్తమ నూతన నటి: ప్రియాంక మోహన్
  • ప్రతికూల పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: ఎస్‌జె సూర్య
  • హాస్య పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: రెడిన్ కింగ్స్లీ మరియు దీపా శంకర్
  • ఉత్తమ సహాయ నటి: లక్ష్మీ ప్రియా చంద్రమౌళి
  • ఉత్తమ నూతన దర్శకుడు: మడోన్ అశ్విన్
  • ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు: సంతోష్ నారాయణన్
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు: ఢీ
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు (పురుషుడు): కపిల్ కపిలన్
  • ఉత్తమ సినిమాటోగ్రాఫర్: శ్రేయాస్ కృష్ణ

List of winners from Malayalam cinema | మలయాళ సినిమా విజేతల జాబితా:

  • ప్రముఖ పాత్రలో ఉత్తమ నటి-విమర్శకులు: నిమిషా సజయన్
  • ప్రముఖ పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు-విమర్శకులు: బిజు మీనన్
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: టోవినో థామస్
  • ఉత్తమ చిత్రం: మిన్నల్ మురళి
  • కామెడీలో ఉత్తమ నటుడు: నస్లెన్ కె గఫూర్
  • ఉత్తమ దర్శకుడు: మహేష్ నారాయణ్
  • ప్రతికూల పాత్రలో ఉత్తమ నటుడు: గురు సోమసుందరం
  • ప్రధాన పాత్రలో ఉత్తమ నటి: ఐశ్వర్య లక్ష్మి
  • ఉత్తమ సహాయ నటుడు: బాబూరాజ్
  • సహాయ పాత్రలో ఉత్తమ నటి: ఉన్నిమయ ప్రసాద్
  • ఉత్తమ నూతన దర్శకురాలు: కావ్య ప్రకాష్
  • ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు: బిజిబాల్ మణియిల్
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయని: సుజాతా మోహన్
  • ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు (పురుషుడు): మిథున్ జయరాజ్
  • ఉత్తమ సినిమాటోగ్రాఫర్: నిమిష్ రవి

 A few special awards  | వీటితో పాటు కొన్ని ప్రత్యేక అవార్డులను కూడా ప్రకటించారు.

  • దక్షిణ భారత సినిమాల్లో దశాబ్దాల శ్రేష్ఠత: హన్సిక మోత్వాని
  • ఈ ఏడాది అత్యుత్తమ ప్రదర్శన: యోగి బాబు
  • యూత్ ఐకాన్ సౌత్ (ఆడ): పూజా హెగ్డే
  • యూత్ ఐకాన్ సౌత్ (పురుషుడు): విజయ్ దేవరకొండ
  • కన్నడ సినిమా సంచలనం 2021: ధనంజయ
  • మోస్ట్ ప్రామిసింగ్ న్యూకమర్ (ఆడ): శ్రీలీల
  • మోస్ట్ ప్రామిసింగ్ న్యూకమర్ (పురుషుడు): తేజ సజ్జా
SIIMA Awards 2022: Check the complete list of winners |_50.1
SBI Clerk 2022

మరింత చదవండి: 

తాజా ఉద్యోగ ప్రకటనలు  ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి
ఉచిత స్టడీ మెటీరియల్ (APPSC, TSPSC) ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి
ఉచిత మాక్ టెస్టులు  ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

Sharing is caring!

Download your free content now!

Congratulations!

SIIMA Awards 2022: Check the complete list of winners |_70.1

కరెంట్ అఫైర్స్ -ఏప్రిల్ 2022 మాస పత్రిక

Download your free content now!

We have already received your details!

SIIMA Awards 2022: Check the complete list of winners |_80.1

Please click download to receive Adda247's premium content on your email ID

Incorrect details? Fill the form again here

కరెంట్ అఫైర్స్ -ఏప్రిల్ 2022 మాస పత్రిక

Thank You, Your details have been submitted we will get back to you.