Aptitude MCQS Questions And Answers in Telugu : Practice Daily Aptitude MCQS Questions and Answers in Telugu, If you have prepared well for this section, then you can score good marks in the examination. Aptitude MCQS Questions and Answers in Telugu is useful for IBPS RRB PO & Clerk, SBI Clerk and PO Exams. Most of the questions asked in section is based on Latest Exam Pattern.
Aptitude MCQS Questions And Answers in Telugu : ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తెలంగాణ లో అత్యంత ముఖ్యమైన మరియు ప్రతిష్టాత్మకమైన పరీక్షలు గ్రూప్-1,2,3 మరియు4, అలాగే SSC, రైల్వే లలోనికి చాలా మంది ఆశావహులు ఈ ప్రతిష్టాత్మక ఉద్యోగాల్లో కి ప్రవేశించడానికి ఆసక్తి చూపుతారు.దీనికి పోటీ ఎక్కువగా ఉండడం కారణంగా, అధిక వెయిటేజీ సంబంధిత సబ్జెక్టులను ఎంచుకుని స్మార్ట్ అధ్యయనంతో ఉద్యోగం పొందవచ్చు. ఈ పరీక్షలలో ముఖ్యమైన అంశాలు అయిన పౌర శాస్త్రం , చరిత్ర , భూగోళశాస్త్రం, ఆర్ధిక శాస్త్రం, సైన్సు మరియు విజ్ఞానం, సమకాలీన అంశాలు చాల ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి. కాబట్టి Adda247, ఈ అంశాలకి సంబంధించిన కొన్ని ముఖ్యమైన ప్రశ్నలను మీకు అందిస్తుంది. ఈ పరీక్షలపై ఆసక్తి ఉన్న అభ్యర్థులు దిగువ ఉన్న ప్రశ్నలను పరిశీలించండి.
APPSC/TSPSC Sure shot Selection Group
Aptitude MCQs Questions and Answers In Telugu
Aptitude Questions -ప్రశ్నలు
దిశ (1 – 4): క్రింది సంఖ్యల శ్రేణిలో ప్రశ్న (?) గుర్తు స్థానంలో ఏమి వస్తుంది.
Q1. 1, 4, 14, 45, 139, ?
(a) 281
(b) 422
(c) 421
(d) 140
(e) 424
Q2. 5, 16, 32, 55, 87, ?
(a) 126
(b) 128
(c) 132
(d) 130
(e) 135
Q3. 440, 624, 840, 1088, 1368, ?
(a) 1520
(b) 1848
(c) 1680
(d) 2024
(e) 2400
Q4. 981, 961, 936, 906, 871, ?
- 824
- 813
- 826
- 831
- 821
Q5. A మరియు B రైళ్ల పొడవు మధ్య నిష్పత్తి 3 : 5. రైలు A యొక్క వేగం గంటకు 72 కిలోమీటర్లు మరియు రైలు B యొక్క వేగం గంటకు 54 కిలోమీటర్లు మరియు అవి ఒకదానికొకటి వ్యతిరేక దిశలో నడుస్తున్నాయి. ఒకవేళ రైలు A రైలు Bని 16 సెకన్లలో దాటినట్లయితే, అప్పుడు రైలు B యొక్క పొడవును కనుగొనండి..
(a) 350 మీ
(b) 250 మీ
(c) 450 మీ
(d) 150 మీ
(e) 320 మీ
Q6. రమేష్ మరియు రాములు తమ ప్రాథమిక మొత్తం రూ. 36000 మరియు రూ. 48000తో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకున్నారు. 6 నెలల తరువాత, మూడవ వ్యక్తి కేశవ్ కూడా తన ప్రారంభ మొత్తం రూ. 24000తో వారితో చేరాడు. ఒక సంవత్సరం తరువాత ఒకవేళ మొత్తం లాభం రూ. 6400 అయితే, అప్పుడు రాము యొక్క లాభం వాటాని కనుగొనండి?
(a) రూ. 3000
(b) రూ. 2300
(c) రూ. 3200
(d) రూ. 2800
(e) రూ. 3600
Q7. P మరియు Q యొక్క ప్రస్తుత వయస్సు యొక్క మొత్తం 54 సంవత్సరాలు. 4 సంవత్సరాల తరువాత, వారి వయస్సుల నిష్పత్తి 2: 3గా ఉంటుంది. P యొక్క ప్రస్తుత వయస్సును కనుగొనండి?
(a) 25.2 సంవత్సరాలు
(b) 24.6 సంవత్సరాలు
(c) 21.8 సంవత్సరాలు
(d) 20.8 సంవత్సరాలు
(e) 22.6 సంవత్సరాలు
Q8. పాచికలు పైకి విసిరివేయబడతాయి, పై ముఖంపై బేసి సంఖ్యను పొందే సంభావ్యతను కనుగొనండి.
(a) 3/4
(b) 2/3
(c) 1/2
(d) 5/6
(e) 1/3
దిశ (9-10): ఇవ్వబడ్డ ప్రశ్నల్లో (?) యొక్క సుమారు విలువను కనుగొనండి.
Q9.
(a) 850
(b) 792
(c) 812
(d) 841
(e) 750
Q10.
(a) 1
(b) 3
(c) 4
(d) 2
(e) 5
Solutions:
S1. Ans.(b)
Sol. Series is 1 × 3 + 1 = 4
4 × 3 + 2 = 14
14 × 3 + 3 = 45
45 × 3 + 4 = 139
139 × 3 + 5 = 422
S2. Ans.(d)
Sol. Pattern is
S3. Ans.(c)
Sol. Series is
21² – 1 = 441 – 1 = 440
25² – 1 = 625 – 1 = 624
29² – 1 = 841 – 1 = 840
33² – 1 = 1089 – 1 = 1088
37² – 1 = 1369 – 1 = 1368
41² – 1 = 1681 – 1 = 1680
S4. Ans.(d)
Sol. 981 – 20 = 961
961– 25 = 936
936 – 30 = 906
906 – 35 = 871
871 – 40 = 831
S5. Ans.(a)
Sol. Let length of train A = 3x
Length of train B = 5x
S6. Ans.(c)
Sol. (Profit of Ramesh) : (Profit of Ramu) : (Profit of Keshav)
= 36000 × 12 : 48000 × 12 : 24000 × 6
= 3 : 4 : 1
∴ Profit of Ramu = 4/8 × 6400
= Rs. 3200
S7. Ans.(d)
Sol.
Let the present age of P and Q is P years and Q years respectively
S8. Ans.(c)
Sol. Favorable cases = (1, 3, 5) = 3
Possible cases = 6
∴ Required probability = 3/6 = 1/2
S9. Ans.(c)
Sol.
S10. Ans.(e)
Sol.
మరింత చదవండి:
తాజా ఉద్యోగ ప్రకటనలు | ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి |
ఉచిత స్టడీ మెటీరియల్ (APPSC, TSPSC) | ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి |
ఉచిత మాక్ టెస్టులు | ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి |