Home   »   Study Materials   »   What is the State Animal of...

What is the State Animal of Tamil Nadu | தமிழ்நாட்டின் மாநில விலங்கு எது

What is the State Animal of Tamil Nadu: The Nilgiri tahr is an ungulate that is endemic to the Nilgiri Hills and the southern portion of the Western and Eastern Ghats in the states of Tamil Nadu and Kerala in southern India. It is the state animal of Tamil Nadu. Read the detail information about What is the State Animal of Tamil Nadu.

Fill the Form and Get All The Latest Job Alerts

What is the State Animal of Tamil Nadu | தமிழ்நாட்டின் மாநில விலங்கு எது_40.1

Alternate names

நீலகிரி தஹ்ர் நீலகிரி ஐபெக்ஸ் அல்லது ஐபெக்ஸ் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. இது தமிழில் வரையாடு என்று அழைக்கப்படுகிறது. அவை பெரும்பாலும் இரண்டு வகையான குழுக்களில் காணப்படுகின்றன – கலப்புக் குழுக்கள், எண்ணிக்கையில் 150, மற்றும் ஒரு முழு ஆண் குழு, இதில் சுமார் 20 உறுப்பினர்கள் உள்ளனர்.

READ MORE:  Which Party is Ruling in Tamil Nadu?

Distribution

இது தமிழ்நாட்டின் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலைப் பகுதியில், 400 கிமீ பரப்பளவில், 1,200 மீ – 2,600 மீ உயரத்தில் காணப்படுகிறது. இவை முக்கியமாக நீலகிரி மற்றும் இரவிகுளம் தேசிய பூங்காவில் காணப்படுகின்றன. கன்னியாகுமரி மாவட்டத்தில் உள்ள அழகியபாண்டிபுரம், பூதப்பாண்டி, களியல் மலைத்தொடர்கள், குலசேகரம் மற்றும் வேளிமலை ஆகிய பகுதிகளிலும் சுமார் 200 பேர் காணப்படுகின்றனர்.

READ MORE: Economy of Tamil Nadu

Population

நீலகிரி தஹ்ர் இன்று 3,000 க்கும் அதிகமானோர். பொதுவாக, பிறக்கும் சந்ததியினர் எண்ணிக்கையில் ஒன்றுதான், சில சமயங்களில் இரட்டைக் குழந்தைகள் பிறக்கும். ரட்டிங் பருவம் ஜூலை முதல் ஆகஸ்ட் வரையிலும், பிறப்பு காலம் ஜனவரி முதல் பிப்ரவரி வரையிலும் இருக்கும்.

Dimensions

நீலகிரி தஹ்ர் 80-100 கிலோ எடையும், சுமார் 100 செமீ உயரமும் கொண்டது. ஆணின் கொம்புகள் 40 செமீ வரை வளரும். நீலகிரி தஹ்ரின் வேட்டையாடுபவர்களில் புலிகள், சிறுத்தைகள், குள்ளநரிகள் மற்றும் காட்டு நாய்கள் அடங்கும். தஹர்கள் மாலை நேரங்களில் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக இருக்கும்.

Read More: Emblem of Tamil Nadu

Reasons for decline

இந்த மயக்கும் விலங்கு வேட்டையாடுதல் மற்றும் மனித நடவடிக்கைகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. ஏராளமான நீர்மின் திட்டங்களின் கட்டுமானம், மரம் வெட்டுதல் மற்றும் யூகலிப்டஸ் மற்றும் வாட்டில்ஸ் ஒற்றைப்பயிர்த் தோட்டம்.

Read More: How Many High courts in Tamil Nadu

Relations

நீலகிரி தஹ்ர் இமயமலையின் தெற்கில் காணப்படும் இமயமலை தஹ்ர் மற்றும் ஓமானில் காணப்படும் அரேபிய தஹ்ர் ஆகியவற்றுடன் நெருங்கிய தொடர்புடையது. அவை புல், புதர்கள், லிச்சென் மற்றும் மூங்கில் புதிய தளிர்கள் ஆகியவற்றை உண்கின்றன.

*****************************************************

இது போன்ற தேர்விற்கான தகவல் மற்றும் பாடக்குறிப்புகளை பெற ADDA247 தமிழ் செயலியை பதிவிறக்கம் செய்யுங்கள்

To Attempt the Quiz on APP with Timings & All India Rank,

Download the app now, Click here

Adda247 பயன்பாட்டில் இந்த வினாடி வினாவை முயற்சிக்க இங்கே கிளிக் செய்து அகில இந்திய தரவரிசையைப் பெறுங்கள்

Adda247 TamilNadu Home page Click here
Official Website=Adda247 Click here

Use Code: JN15 (15% off on all)

What is the State Animal of Tamil Nadu | தமிழ்நாட்டின் மாநில விலங்கு எது_50.1
TNUSRB SI 2022 (TAMIL AND ENGLISH) Online Test Series By Adda247

***************************************************************************

*இப்போது உங்கள் வீட்டில் தமிழில் நேரடி வகுப்புகள் கிடைக்கின்றன*

Check Live Classes in Tamil

*பயிற்சி மட்டுமே தேர்வுர உங்களுக்கு உதவ முடியும் | Adda247 தமிழ் மூலம் உங்கள் பயிற்சியை இப்போது தொடங்கவும்*

Practice Now

Adda247App |  Adda247 Tamil Youtube

Tamil Engineering Classes by Adda247 Youtube link

Adda247 Tamil telegram group –Tnpsc sure shot selection group

Instagram = Adda247 Tamil

Congratulations!

மாதாந்திர நடப்பு நிகழ்வுகள் PDF மே 2022

Download your free content now!

We have already received your details.

Please click download to receive Adda247's premium content on your email ID

Incorrect details? Fill the form again here

மாதாந்திர நடப்பு நிகழ்வுகள் PDF மே 2022

Thank You, Your details have been submitted we will get back to you.